รีวิวน้ำพริกไข่ปูม้า ไข่จุก แซ่บกระจาย @บ้านชาวประมงส่งตรงจากนครศรีธรรมราช
หน้าร้อนแบบนี้ ก็อดคิดถึงหาดทราย สายลม พร้อมเดินชมวิวทะเลเสียไม่ได้
ติดที่โควิดอีกแล้ว ที่ทำให้เราไม่สามารถเดินทางไปไหนดั่งใจต้องการ..
สิ่งที่พอจะบรรเทาอาการคิดถึงทะเลได้บ้าง ก็น่าจะเป็นอาหารทะเลสดๆ สักอย่างนี่แหละ
ปูม้า คือคำตอบ
ไปทะเลก็ต้องกินปูม้า แต่จะหาปูม้าในกทม. ที่สดๆ เนื้อแน่นๆ ไข่มันๆก็ดูจะหายากอยู่ เพราะส่วนใหญ่มาถึงเราก็เนื้อพร่องไปเยอะ แถมบางตัวก็ไม่มีไข่ให้กินด้วย
น้ำพริกไข่ปูม้า ไข่จุกๆ แซ่บกระจาย จนน้ำลายไหลแตกฟอง
![](https://abaiyamook.com/wp-content/uploads/2021/05/87922E0E-C059-4C82-A6A8-6459F4253EC3-1024x1024.jpg)
ด้วยความช่างเลือก ช่างเสาะหาของสามีเรา ก็ได้มาพบกับน้ำพริกไข่ปูม้าที่ทำสดๆ แถมรสโคตรจะเด็ดของบ้านชาวประมง ส่งตรงจากนครศรีธรรมราชจนได้
บ้านชาวประมง ร้านที่ไม่ได้มีดีแค่น้ำพริกไข่ปูม้า แต่ยังมีสินค้าอื่นๆที่ใช้วัตถุดิบที่ผ่านการคัดสรรมาแล้วว่าดี มาทำเป็นเมนูต่างๆนานา ให้เราได้เลือกซื้อหามาลิ้มลองกัน ไม่ว่าจะเป็น
น้ำพริกกุ้งหางแดง
หมึกกะตอยซอสมะขาม
แผ่นปลากรายทอดกรอบ
ไตปลาแห้งบ้านชาวประมง
ฯลฯ
ฟังเมนูแล้วก็น้ำลายสอ แต่ในวันนี้ที่จะมารีวิวยั่วๆ ชวนน้ำลายไหลมีอยู่ 2 เมนูจ้า ตามมาเลย
น้ำพริกไข่ปูม้า
กระปุกละ 250 บาท ปริมาณ 250 กรัม จัดส่งมาในรูปแบบกระปุกที่มีการแพคฝามาเป็นอย่างดีเพื่อรักษารสชาติไว้ให้สด ใหม่ เสมอ
เปิดกระปุกออกมาก็ตื่นตาตื่นใจ เพราะมองไปทางไหนก็เจอแต่เนื้อและไข่ปู กลิ่นของปูม้ากระแทกหน้ามาทักทายทันที (ว่าไป๊ 555)
![](https://abaiyamook.com/wp-content/uploads/2021/05/ADB79B1D-C943-4EC6-89DE-6A9D5A21BF0C-1024x1024.jpg)
รสชาติน้ำพริกดีมากกกกก … มีความครบรสและหนักแน่นด้วยรสของวัตถุดิบ กลิ่นปูม้าหอมจัดชัดเจน ตักกี่คำๆ ก็ยังสัมผัสได้ทุกคำเพราะเค้าอัดไข่ปูมาแน่นมากจริงๆ
ยิ่งโดยเฉพาะช่วงเดือนเมษายน เป็นช่วงฤดูไข่ของปูม้า ไข่ตรงนี้ก็จะมันและแน่นเป็นพิเศษด้วยน้าาา
ในส่วนของความเผ็ดนี่ก็วิจารณ์ยาก เอาเป็นว่าเราเป็นคนไม่กินเผ็ด ส่วนสามีเราเป็นคนกินเผ็ด สองคนนี้กินแล้วบอกอร่อยทั้งคู่ (แต่เรากินติดต่อกันก็มีน้ำมูกไหลเหมือนกัน แต่เราก็กินได้นะ เพราะมันอร่อยจริงๆ หยุดไม่ได้อ่ะ 55)
จากข้อมูลข้างบนก็ขอให้จินตนาการกันต่อแล้วกันว่า ความเผ็ดของน้ำพริกถ้วยนี้มันประมาณไหน
จริงๆแล้วเอามาคลุกข้าวสวยร้อนๆก็อร่อยเหาะ หรือจะเอาผักต้ม ผักสดมากินคู่กันก็ไม่ผิดกติกา แต่เรากินแปลกกว่านั้น คือ เอามากินกับแผ่นปลากรายทอดกรอบและข้าวเกรียบกุ้ง
น้ำพริกไข่ปูม้า vs แผ่นปลากรายทอดกรอบ
![](https://abaiyamook.com/wp-content/uploads/2021/05/72EC4F01-0E0E-437C-B288-081DAA629393-1024x1024.jpg)
แผ่นปลากรายทอดกรอบนี้ก็ซื้อมาจากบ้านชาวประมงนี่แหละ ราคา 170 บาทขนาด 150 กรัม รสชาติก็คือเนื้อปลาอัดแน่นๆ มาทอดกรอบ แต่ไม่ได้กรอบแบบข้าวเกรียบอะไรแบบนั้นนะ เพราะปริมาณเนื้อปลาที่เค้าใส่มันเยอะอยู่ และมันไม่ใช่แป้งไง มันเลยไม่กรอบ กร๊วบๆ
กลิ่นของเนื้อปลาก็จัดว่าโดดเด่นอยู่ มีความเค็มนิดๆ (ไม่มาก) เรียกว่าเอามากินเปล่าๆก็อร่อยแล้ว แต่เราเอามาจิ้มกับน้ำพริกไข่ปูม้าดู ให้อารมณ์เหมือนกินเมี่ยงยังไงยังงั้น
![](https://abaiyamook.com/wp-content/uploads/2021/05/D8782DB7-DC48-4148-B84A-085733FD09C9-1024x1024.jpg)
รสชาติหลังกินคู่กับน้ำพริก กลับรู้สึกว่ามันทำให้รสน้ำพริกดรอปลงไปหน่อย (เหมือนเสียทรงไรงี้ 55) เพราะด้วยความที่ต่างคนต่างมีรสชาติของตัวเองทั้งคู่ มันเลยแย่งกันเด่น แต่ก็ไม่ได้ถึงขนาดจะบอกว่ามันไม่อร่อยนะ มันยังคงอร่อยอยู่ แต่มันแย่งซีนน้ำพริกอ่ะนึกออกมะ ??
น้ำพริกไข่ปูม้า vs คาลบี้ ข้าวเกรียบกุ้ง
ด้วยความที่ข้าวเกรียบกุ้งมันคือแป้ง แล้วมันก็กรอบ บวกกับความกุ้งของมันเลยไปช่วยเสริมรสของน้ำพริกได้ดีกว่า (ปูมันคงกอดไปกับกุ้งได้ดีกว่าปลา ไรเงียะ)
![](https://abaiyamook.com/wp-content/uploads/2021/05/9AD91ACA-6521-4B43-AF5E-C55B1541F790-1024x1024.jpg)
เพราะฉะนั้นถ้าเทียบกันแล้ว เรารู้สึกว่ากินคู่กับข้าวเกรียบกุ้งนี่ชนะเลิศนะ อร่อยเพลิน เกินห้ามใจเลยแหละ รสชาติของทั้งคู่ส่งเสริมกันได้ดี
อ้อ ลืมบอก .. เค้าได้ Halal Food ด้วยนะ ดังนั้น ชาวมุสลิมทานได้จ้า
ของเค้าดี ก็เลยอยากบอกต่อ .. ไปซื้อกันได้เลยที่ FB Page: บ้านชาวประมง – House fisherfolk หรือ กดที่นี่